Tiến độ thi công từng tòa The Harbor Skyline mới nhất 2026

Tiến độ thi công từng tòa The Harbor Skyline đang được nhiều khách hàng quan tâm khi dự án bước vào giai đoạn triển khai thực tế tại đảo Vũ Yên. Với một tổ hợp gồm 4 tòa cao 30 tầng trong giai đoạn đầu, việc theo dõi riêng từng tòa giúp người mua hiểu rõ hơn căn hộ mình lựa chọn đang ở đâu trong quá trình xây dựng, thay vì chỉ nhìn tiến độ chung của toàn công trường.

Theo thông tin dự án hiện hành, The Harbor Skyline là giai đoạn đầu của Imperia Royal Island, gồm 4 tòa cao 30 tầng với khoảng 2.300 căn hộ. HiSale hiện cập nhật hình ảnh và video thực tế của dự án theo từng tháng từ tháng 6 đến tháng 9/2026. Tuy nhiên, các nguồn công khai hiện chưa cung cấp một bảng tiến độ chính thức tách riêng rõ ràng theo tên từng tòa. Vì vậy, khi đánh giá Tiến độ thi công từng tòa The Harbor Skyline, cần tránh tự gán trạng thái cụ thể cho từng tháp nếu chưa có tài liệu xác nhận.

Đối với người đang tìm Căn hộ MIK Hải Phòng hoặc Căn hộ Mik Vũ Yên, bài viết dưới đây sẽ phân tích cách theo dõi tiến độ 4 tòa, những mốc quan trọng cần quan sát và cách đánh giá xem tòa mình dự định mua có bám sát kế hoạch hay không.

Tiến độ thi công từng tòa The Harbor Skyline hiện nay

Tiến độ thi công từng tòa The Harbor Skyline

Giai đoạn 1 The Harbor Skyline được công bố gồm 4 tòa căn hộ cao 30 tầng với khoảng 2.300 sản phẩm. Một số nguồn thị trường cũng ghi nhận mỗi tòa có 2 tầng hầm.

Tại thời điểm tháng 9/2026, HiSale đã có:

  • 11 ảnh thực tế tháng 6/2026.
  • 22 ảnh thực tế tháng 7/2026.
  • 11 ảnh thực tế tháng 8/2026.
  • 11 ảnh thực tế tháng 9/2026.
  • Video cập nhật tiến độ theo tháng.

Điều này cho phép người mua theo dõi sự thay đổi của toàn công trường khá rõ.

Tuy nhiên, Tiến độ thi công từng tòa The Harbor Skyline hiện chưa được các nguồn chính thức công bố dưới dạng:

  • Tòa 1 đang ở tầng bao nhiêu.
  • Tòa 2 đang ở giai đoạn nào.
  • Tòa 3 đã hoàn thành bao nhiêu phần trăm.
  • Tòa 4 dự kiến cất nóc khi nào.

Do đó, không nên tự đưa ra những con số chưa được xác nhận chỉ để làm bài viết “chi tiết hơn”.

Vì sao cần theo dõi Tiến độ thi công từng tòa The Harbor Skyline?

Không phải cả 4 tòa luôn thi công hoàn toàn giống nhau tại cùng một thời điểm.

Trong một dự án lớn, có thể xảy ra tình trạng:

  • Một tòa hoàn thành móng trước.
  • Một tòa triển khai tầng hầm trước.
  • Một tòa lên phần thân sớm hơn.
  • Một tòa chậm hơn vài nhịp nhưng vẫn nằm trong kế hoạch chung.

Điều này không nhất thiết là bất thường.

Vì vậy, người mua Căn hộ MIK Hải Phòng nên quan tâm đúng tòa mình dự định sở hữu.

Nếu chỉ xem ảnh toàn công trường, rất dễ nhầm tiến độ của một tòa với tiến độ của toàn dự án.

Tiến độ thi công từng tòa The Harbor Skyline nên chia thành những giai đoạn nào?

Có thể chia quá trình xây dựng một tòa cao tầng thành 6 giai đoạn chính.

Giai đoạn 1: Chuẩn bị mặt bằng

Bao gồm:

  • San nền.
  • Đường công vụ.
  • Tập kết máy móc.
  • Chuẩn bị hệ thống kỹ thuật.

Đây là giai đoạn đầu nên sự thay đổi về hình thức chưa quá rõ.

Giai đoạn 2: Móng và tầng hầm

Đây là một trong những giai đoạn quan trọng nhất.

Công trình phải xử lý:

  • Cọc.
  • Móng.
  • Vách hầm.
  • Sàn hầm.
  • Hệ thống kỹ thuật ngầm.

Với dự án được thị trường ghi nhận có 2 tầng hầm, phần này cần một khoảng thời gian đáng kể trước khi các tòa bắt đầu vươn cao.

Giai đoạn 3: Kết cấu phần thân

Đây là lúc Tiến độ thi công từng tòa The Harbor Skyline trở nên dễ quan sát nhất.

Người mua có thể theo dõi:

  • Tòa đã lên bao nhiêu tầng.
  • Mỗi tháng tăng bao nhiêu tầng.
  • Các tòa có lệch tiến độ nhiều hay không.

Giai đoạn 4: Cất nóc

Khi kết cấu đạt tầng cao nhất, tòa nhà bước sang giai đoạn hoàn thiện.

Đây là một mốc rất quan trọng với người mua Căn hộ Mik Vũ Yên.

Giai đoạn 5: Hoàn thiện và cơ điện

Bao gồm:

  • Xây tường.
  • Mặt dựng.
  • Hệ thống điện.
  • Nước.
  • PCCC.
  • Điều hòa.
  • Hoàn thiện căn hộ.

Giai đoạn 6: Nghiệm thu và bàn giao

Đây mới là mốc gần nhất với việc cư dân nhận nhà.

Tiến độ thi công từng tòa The Harbor Skyline tháng 9/2026 có gì đáng chú ý?

Nguồn cập nhật tháng 8/2026 ghi nhận công trường tăng cường máy móc, phương tiện và nhân lực tại nhiều khu vực. Đồng thời, các trục giao thông chính trong khu cao tầng bắt đầu được triển khai.

Sang tháng 9, HiSale tiếp tục cập nhật 11 ảnh và video mới của The Harbor Skyline.

Như vậy, có thể xác nhận dự án đang được triển khai thực tế.

Tuy nhiên, chưa có dữ liệu đáng tin cậy để khẳng định chính xác từng tòa đang ở tầng nào.

Đây là điểm cần giữ sự minh bạch khi viết về Tiến độ thi công từng tòa The Harbor Skyline.

Căn hộ MIK Hải Phòng nên theo dõi tòa mình mua như thế nào?

Người mua có thể thực hiện 4 bước đơn giản.

Bước 1: Xác định chính xác tòa

Không chỉ hỏi:

“Tôi mua căn 2PN.”

Mà cần biết:

  • Tòa nào.
  • Tầng nào.
  • Hướng nào.

Bước 2: Đối chiếu tổng mặt bằng

Xác định vị trí tòa trên sơ đồ.

Sau đó mới có thể đối chiếu với ảnh flycam.

Bước 3: Lưu ảnh theo từng tháng

Nên lưu:

  • Tháng hiện tại.
  • Tháng trước.
  • Hai tháng trước.

Sau 2–3 tháng, sự thay đổi sẽ rõ hơn.

Bước 4: Yêu cầu đơn vị bán hàng cập nhật đúng tòa

Nếu mua Căn hộ MIK Hải Phòng, nên yêu cầu ảnh hoặc video có ghi rõ:

Tòa nào – ngày nào – hạng mục nào.

Điều này đáng tin hơn một ảnh toàn cảnh chung.

Tiến độ thi công từng tòa The Harbor Skyline có thể lệch nhau bao lâu?

Chưa có dữ liệu công khai để đưa ra một khoảng lệch cụ thể.

Nhưng trong dự án nhiều tòa, việc các tòa triển khai lệch nhau một số công đoạn là bình thường.

Nguyên nhân có thể đến từ:

  • Trình tự tổ chức công trường.
  • Vị trí máy móc.
  • Logistics.
  • Khu vực hầm.
  • Điều kiện kỹ thuật.

Do đó, nếu một tòa thấp hơn tòa bên cạnh một vài tầng tại một thời điểm, chưa thể kết luận tòa đó chậm tiến độ.

Cần so với kế hoạch riêng của chính tòa đó.

Tiến độ phần móng quan trọng hơn số tầng trong giai đoạn đầu

Ở giai đoạn hiện nay, người mua Căn hộ Mik Vũ Yên không nên quá ám ảnh với câu hỏi:

“Đã lên tầng chưa?”

Móng và hầm là phần kỹ thuật phức tạp.

Một dự án có thể mất nhiều thời gian ở phần dưới mặt đất, sau đó tốc độ phần thân mới tăng nhanh.

Vì vậy, Tiến độ thi công từng tòa The Harbor Skyline trong giai đoạn đầu nên được đánh giá bằng:

  • Khu vực móng đã triển khai chưa.
  • Hầm đang ở bước nào.
  • Máy móc có hoạt động đều không.
  • Công trường có liên tục không.

Khi nào có thể đánh giá rõ tiến độ từng tòa?

Khi 4 tòa đều bước vào phần thân.

Lúc đó người mua có thể theo dõi rất trực quan.

Ví dụ:

  • Tháng 1: tầng 5.
  • Tháng 2: tầng 9.
  • Tháng 3: tầng 13.

Nếu chuỗi dữ liệu duy trì đều, khả năng bám kế hoạch sẽ dễ đánh giá hơn.

Đây sẽ là giai đoạn Tiến độ thi công từng tòa The Harbor Skyline có nhiều ý nghĩa nhất.

4 tòa The Harbor Skyline có quy mô giống nhau không?

Các nguồn hiện công bố giai đoạn 1 gồm 4 tòa đều cao 30 tầng và tổng khoảng 2.300 căn.

Tuy nhiên, số lượng căn cụ thể từng tòa, cơ cấu layout hoặc tiến độ riêng có thể khác nhau.

Vì vậy, không nên lấy:

2.300 căn ÷ 4 = 575 căn/tòa

rồi coi đây là số lượng chính thức.

Đó chỉ là phép tính trung bình lý thuyết.

Tiến độ thi công từng tòa The Harbor Skyline ảnh hưởng gì đến giá căn?

Có thể ảnh hưởng gián tiếp.

Khi tòa:

  • Hoàn thành móng.
  • Lên phần thân.
  • Cất nóc.
  • Hoàn thiện.

mức độ hiện hữu tăng lên.

Người mua sau có nhiều dữ liệu hơn để đánh giá.

Nhưng giá Căn hộ MIK Hải Phòng còn phụ thuộc:

  • Chính sách bán hàng.
  • Nguồn cung.
  • Lãi suất.
  • Loại căn.
  • View.
  • Tầng.

Không nên coi tiến độ là yếu tố duy nhất quyết định giá.

Tòa xây nhanh hơn có chắc là tòa đáng mua hơn?

Không.

Một tòa xây nhanh không đồng nghĩa:

  • View đẹp hơn.
  • Thanh khoản tốt hơn.
  • Ít căn hơn.
  • Chất lượng tốt hơn.

Khi chọn Căn hộ Mik Vũ Yên, người mua vẫn cần cân bằng:

tòa + tầng + hướng + layout + giá.

Tiến độ chỉ là một phần.

Tiến độ thi công từng tòa The Harbor Skyline và thời điểm bàn giao

Nguồn giới thiệu Imperia Royal Island hiện ghi The Harbor Skyline dự kiến bàn giao vào quý III/2028.

Một số nguồn thị trường khác lại đưa ra mốc khác, thậm chí quý I/2029.

Do đó, người mua cần đặc biệt lưu ý:

mốc bàn giao trong hợp đồng mua bán mới là căn cứ quan trọng nhất.

Không nên chỉ dựa vào website môi giới.

4 tòa có thể bàn giao cùng thời điểm không?

Hiện chưa có nguồn công khai đủ rõ để xác nhận thời điểm bàn giao riêng của từng tòa.

Trong thực tế có hai khả năng:

Bàn giao gần đồng thời

Nếu 4 tòa được triển khai cùng một giai đoạn.

Bàn giao lệch theo tòa

Nếu tiến độ từng tòa hoặc thủ tục nghiệm thu khác nhau.

Do đó, khi mua Căn hộ MIK Hải Phòng, người mua nên hỏi trực tiếp:

Ngày bàn giao của chính tòa tôi mua được ghi thế nào trong HĐMB?

Tiến độ thi công từng tòa The Harbor Skyline có liên quan tới tiến độ thanh toán không?

Có thể có.

Nhiều dự án căn hộ xây dựng lịch thanh toán theo:

  • Thời gian.
  • Mốc HĐMB.
  • Tiến độ xây dựng.

Vì vậy, người mua cần biết chính xác:

  • Tòa đang ở giai đoạn nào.
  • Đợt thanh toán tiếp theo khi nào.

Đây là lý do Tiến độ thi công từng tòa The Harbor Skyline đặc biệt quan trọng với người mua sử dụng vốn tự có theo từng đợt.

Căn hộ Mik Vũ Yên dùng vốn vay cần lưu ý gì?

Nếu dùng vốn vay, cần tính:

  • Thời điểm giải ngân.
  • Lãi hỗ trợ.
  • Thời điểm bắt đầu chịu lãi.
  • Thời điểm nhận nhà.

Nếu tòa bàn giao muộn hơn dự kiến, nhà đầu tư có thể phải chịu chi phí vốn lâu hơn trước khi tạo được dòng tiền thuê.

Do đó, tiến độ xây dựng ảnh hưởng trực tiếp đến hiệu quả tài chính.

Theo dõi ảnh flycam từng tòa thế nào?

Ảnh flycam rất hữu ích với dự án 4 tòa.

Người mua nên chọn một góc có thể nhìn rõ toàn bộ công trường.

Sau đó đánh dấu:

  • Tòa bên trái.
  • Tòa trung tâm.
  • Tòa phía sau.
  • Tòa bên phải.

Nếu có sơ đồ chính thức, nên ghép với ảnh để xác định đúng từng tòa.

Không nên tự đặt tên tòa nếu dự án chưa công bố tên chính thức trong tài liệu đang sử dụng.

Tiến độ thi công từng tòa The Harbor Skyline có cần cập nhật hàng tuần?

Không cần thiết với hầu hết người mua.

Khoảng 1 tháng/lần là hợp lý hơn.

Lý do:

  • Dễ nhận thấy sự thay đổi.
  • Tránh đánh giá quá mức các biến động nhỏ.
  • Có dữ liệu đủ dài để so sánh.

HiSale hiện cũng đang cập nhật theo tháng, với album từ tháng 6 đến tháng 9/2026.

Tiến độ thi công từng tòa The Harbor Skyline và tiến độ tiện ích có phải một?

Không.

Một tòa có thể lên nhanh nhưng:

  • Công viên chưa xong.
  • Đường chưa hoàn thiện.
  • Tiện ích chưa vận hành.

Khi đó cư dân nhận nhà vẫn chưa có trải nghiệm hoàn chỉnh.

Do đó, người mua Căn hộ MIK Hải Phòng nên theo dõi đồng thời:

tòa nhà + đường + cảnh quan + tiện ích.

Vì sao hạ tầng nội khu cần được theo dõi song song?

Nguồn cập nhật tháng 8 cho biết các trục giao thông chính trong khu cao tầng đã bắt đầu được triển khai.

Điều này rất quan trọng.

Một dự án 4 tòa với khoảng 2.300 căn sẽ cần hệ thống:

  • Đường.
  • Lối vào.
  • Bãi xe.
  • Hạ tầng kỹ thuật.

Nếu chỉ hoàn thiện tòa nhà mà hạ tầng chưa theo kịp, chất lượng sử dụng giai đoạn đầu có thể bị ảnh hưởng.

Tiến độ thi công từng tòa The Harbor Skyline và toàn bộ Imperia Royal Island

The Harbor Skyline chỉ là giai đoạn đầu.

Toàn Imperia Royal Island được nhiều nguồn hiện hành ghi nhận quy hoạch khoảng 32 tòa, gồm 26 tòa cao 30 tầng và 6 tòa cao 8 tầng.

Do đó, kể cả 4 tòa đầu tiên hoàn thành, các giai đoạn sau vẫn có thể tiếp tục thi công.

Điều này rất quan trọng với người mua để ở.

Cư dân Căn hộ Mik Vũ Yên có thể chịu ảnh hưởng công trường giai đoạn sau không?

Có khả năng.

Nếu những tòa tiếp theo xây gần 4 tòa đầu tiên, giai đoạn sau có thể xuất hiện:

  • Xe công trường.
  • Tiếng ồn.
  • Hàng rào xây dựng.

Đổi lại, khi toàn khu hoàn thiện:

  • Cộng đồng đông hơn.
  • Dịch vụ nhiều hơn.
  • Thương mại phát triển hơn.

Đây là sự đánh đổi thường gặp ở một đại dự án nhiều giai đoạn.

Tiến độ thi công từng tòa The Harbor Skyline có cho biết tòa nào đầu tư tốt nhất không?

Không.

Tiến độ không quyết định hoàn toàn hiệu quả đầu tư.

Nhà đầu tư còn cần xem:

  • Giá căn.
  • View.
  • Tầng.
  • Layout.
  • Nguồn cung cùng loại.

Một tòa thi công nhanh hơn vài tháng chưa chắc có giá trị đầu tư cao hơn nếu căn mua có mức premium quá lớn.

Người mua để ở nên quan tâm tòa nào trước?

Nên ưu tiên tòa phù hợp nhu cầu sống.

Ví dụ:

  • Gần công viên.
  • Xa đường lớn.
  • Hướng nhìn thoáng.
  • Khoảng cách tiện ích phù hợp.

Sau đó mới xem Tiến độ thi công từng tòa The Harbor Skyline.

Không nên chọn tòa chỉ vì thấy đang xây nhanh nhất.

Người mua cho thuê cần theo dõi gì?

Nhà đầu tư cho thuê nên quan tâm:

  • Tòa nào bàn giao trước.
  • Tòa nào gần tiện ích.
  • Tòa nào có nhiều căn cạnh tranh.

Nếu hàng trăm căn cùng loại trong cùng tòa đồng loạt cho thuê, giá thuê có thể chịu áp lực.

Do đó, Căn hộ MIK Hải Phòng cần được đánh giá cả tiến độ lẫn nguồn cung.

Bảng theo dõi Tiến độ thi công từng tòa The Harbor Skyline

Do chưa có bảng chính thức tách riêng từng tòa, người mua có thể tự tạo mẫu theo dõi:

Hạng mục Tòa 1 Tòa 2 Tòa 3 Tòa 4
Móng Cập nhật theo ảnh chính thức Cập nhật Cập nhật Cập nhật
Tầng hầm Theo dõi Theo dõi Theo dõi Theo dõi
Phần thân Chưa nên tự suy đoán Chưa nên tự suy đoán Chưa nên tự suy đoán Chưa nên tự suy đoán
Cất nóc Chưa công bố Chưa công bố Chưa công bố Chưa công bố
Bàn giao Theo HĐMB Theo HĐMB Theo HĐMB Theo HĐMB

Bảng này giúp tránh việc biến thông tin chưa xác nhận thành dữ liệu chính thức.

Tiến độ thi công từng tòa The Harbor Skyline: điểm tích cực hiện nay

Có ba yếu tố đáng chú ý.

Dự án có công trường thực tế

Website dự án đã đăng thông tin thi công từ cuối tháng 5/2026.

Có ảnh và video cập nhật liên tục

HiSale ghi nhận album tháng 6, 7, 8 và 9/2026.

Giai đoạn đầu đã xác định rõ quy mô

4 tòa cao 30 tầng, khoảng 2.300 căn hộ.

Đây là những dữ liệu có thể sử dụng để tiếp tục theo dõi.

Tiến độ thi công từng tòa The Harbor Skyline: điểm còn thiếu

Điểm thiếu lớn nhất hiện nay là:

chưa có bảng tiến độ công khai đáng tin cậy tách riêng 4 tòa theo tên và số tầng thi công.

Do đó, nếu một website ghi rất chi tiết:

  • Tòa A tầng 8.
  • Tòa B tầng 6.
  • Tòa C tầng 5.

nhưng không có ảnh, ngày hoặc nguồn xác nhận, người mua nên kiểm tra lại.

Đây là cách tránh thông tin sai lệch.

Căn hộ MIK Hải Phòng nên kiểm tra gì trước khi xuống tiền?

Có thể sử dụng checklist:

  1. Chính xác tòa nào?
  2. Tòa đang ở giai đoạn nào?
  3. Có ảnh mới nhất không?
  4. Ảnh có ngày chụp không?
  5. So với tháng trước thay đổi thế nào?
  6. Ngày bàn giao trong HĐMB?
  7. Chính sách thanh toán có gắn tiến độ không?
  8. Giai đoạn sau có xây sát tòa không?
  9. Tiện ích quanh tòa bao giờ hoàn thiện?
  10. Có nguy cơ bị che view bởi tòa tương lai không?

Đây là bộ câu hỏi thực tế hơn việc chỉ hỏi “xây được bao nhiêu tầng rồi”.

Căn hộ Mik Vũ Yên có nên mua ở tòa bàn giao sớm hơn?

Có thể có lợi nếu người mua:

  • Cần ở sớm.
  • Muốn cho thuê sớm.

Nhưng cũng cần xem:

  • Giá.
  • Vị trí.
  • Chất lượng căn.

Nếu tòa giao sớm nhưng vị trí kém hơn đáng kể, chưa chắc là lựa chọn tốt.

Tiến độ thi công từng tòa The Harbor Skyline sẽ quan trọng nhất vào giai đoạn nào?

Có ba mốc đáng theo dõi đặc biệt.

Hoàn thành móng

Cho thấy công trình vượt qua một hạng mục nền tảng.

Lên phần thân

Cho phép theo dõi tốc độ từng tòa rõ nhất.

Cất nóc

Cho thấy kết cấu chính đã hoàn tất.

Sau ba mốc này, trọng tâm sẽ chuyển từ tốc độ lên tầng sang chất lượng hoàn thiện.

Sau cất nóc nên theo dõi điều gì?

Khi một tòa cất nóc, người mua cần xem:

Đây là lúc Tiến độ thi công từng tòa The Harbor Skyline không còn được đo chủ yếu bằng số tầng.

Tiến độ nhanh nhưng hoàn thiện chậm có thể xảy ra không?

Có.

Một tòa có thể lên kết cấu rất nhanh nhưng mất nhiều thời gian ở phần:

  • Cơ điện.
  • Mặt ngoài.
  • Nội thất.

Do đó, tốc độ phần thân không thể đại diện cho toàn bộ tiến độ.

Người mua Căn hộ Mik Vũ Yên nên theo dõi tới giai đoạn bàn giao.

Tiến độ thi công từng tòa The Harbor Skyline cần cập nhật đến khi nào?

Ít nhất tới khi:

  • Tòa hoàn thành.
  • Nghiệm thu.
  • Có thông báo bàn giao.

Nếu mua để đầu tư, nên tiếp tục theo dõi sau đó:

  • Cư dân về ở.
  • Tiện ích vận hành.
  • Các tòa tiếp theo.

Bởi quá trình xây dựng toàn khu còn có thể kéo dài sau khi 4 tòa đầu tiên hoàn thiện.

Kết luận

Tiến độ thi công từng tòa The Harbor Skyline hiện là thông tin rất đáng theo dõi khi giai đoạn đầu của dự án gồm 4 tòa cao 30 tầng với khoảng 2.300 căn hộ đang được triển khai tại Vũ Yên. Các nguồn hiện hành đã có chuỗi ảnh và video công trường cập nhật từ tháng 6 đến tháng 9/2026, cho thấy dự án có hoạt động thi công thực tế và được theo dõi liên tục theo tháng.

Tuy nhiên, ở thời điểm hiện nay chưa có một nguồn chính thức đủ rõ công bố trạng thái chi tiết riêng của từng tòa theo dạng số tầng hoặc phần trăm hoàn thành. Vì vậy, khi viết hoặc tìm hiểu Tiến độ thi công từng tòa The Harbor Skyline, không nên tự gán tiến độ cho từng tháp nếu chưa có tài liệu xác nhận.

Nhìn chung, Tiến độ thi công từng tòa The Harbor Skyline đang có nền tảng để theo dõi khá thuận lợi nhờ chuỗi hình ảnh công trường cập nhật liên tục. Các mốc tiếp theo đáng chú ý nhất sẽ là hoàn thành phần móng – tầng hầm – lên phần thân – cất nóc – hoàn thiện từng tòa.

Thông tin liên hệ

☎  Hotline: 0969.083.866
🌍  Website:https://theharborskylinevuyen.vn/ 
📥  Fanpage: http://facebook.com/theharborskyline

THE HARBOR SKYLINE VŨ YÊN

THÀNH PHỐ CAO TẦNG TRÊN ĐẢO ĐẦU TIÊN TẠI HẢI PHÒNG
TÌM HIỂU NGAY

    BÀI VIẾT LIÊN QUAN